shadow - en to vi translation catalogue (431 entries)

en: 
    %s login:
vi: 
    %s đăng nhập:

en: 
    Login timed out after %u seconds.
vi: 
    Đăng nhập đã quá hạn sau %u giây.

en: 
    System closed for routine maintenance
vi: 
    Hệ thông bị tắt với lý do bảo dưỡng theo thủ tục.

en: 
    Type control-d to proceed with normal startup,
    (or give root password for system maintenance):
vi: 
    Hãy gõ tổ hợp phím Ctrl-D để tiếp tục khởi động bình thường,
    (hoặc nhập mật khẩu người chủ để bảo dưỡng hệ thống):

en: 
    Warning: weak password (enter it again to use it anyway).
vi: 
    Cảnh báo : mật khẩu yếu (nhập lại để vẫn chọn)

en: 
    [Disconnect bypassed -- root login allowed.]
vi: 
    [Chức năng ngắt kết nối đã bị vòng: cho phép người chủ đăng nhập.]

en:        %s [-p] -r host
vi:        %s [-p] -r máy

en:        %s [-p] [-h host] [-f name]
vi:        %s [-p] [-h máy] [-f tên]

en:   -A, --administrators ADMIN,...
                                    set the list of administrators for GROUP
vi:   -A, --administrators QUẢN_TRỊ,...
                                    đặt danh sách các quản trị cho NHÓM

en:   -D, --defaults                print or change default useradd configuration
vi:   -D, --defaults                ra ra hay thay đổi cấu hình useradd mặc định

en:   -E, --expiredate EXPIRE_DATE  set account expiration date to EXPIRE_DATE
vi:   -E, --expiredate NGÀY_HẾT_HẠN đặt ngày hết hạn dùng tài khoản thành ngày này

en:   -G, --groups GROUPS           list of supplementary groups of the new
                                    account
vi:   -G, --groups NHÓM           danh sách các nhóm phụ của tài khoản mới

en:   -G, --groups GROUPS           new list of supplementary GROUPS
vi:   -G, --groups NHÓM             danh sách mới chứa các nhóm phụ

en:   -I, --inactive INACTIVE       set password inactive after expiration
                                    to INACTIVE
vi:   -I, --inactive INACTIVE       đặt mật khẩu không còn hoạt động lại sau khi hết hạn dùng,
                                    thành INACTIVE

en:   -K, --key KEY=VALUE           override /etc/login.defs defaults
vi:   -K, --key KHOÁ=GIÁ_TRỊ        ghi đè lên các giá trị mặc định « /etc/login.defs »

en:   -L, --lock                    lock the user account
vi:   -L, --lock                    khoá tài khoản người dùng

en:   -M, --maxdays MAX_DAYS        set maximim number of days before password
                                    change to MAX_DAYS
vi:   -M, --maxdays SỐ              đặt thành số này số tối đa các ngày trước khi thay đổi mật khẩu

en:   -M, --members USER,...        set the list of members of GROUP
vi:   -M, --members NGƯỜI_DÙNG,...  đặt danh sách các thành viên của NHÓM

en:   -M, --no-create-home          do not create the user's home directory
vi:   -M, --no-create-home          đừng tạo thư mục chính của người dùng

en:   -N, --no-user-group           do not create a group with the same name as
                                    the user
vi:   -N, --no-user-group           đừng tạo một nhóm cùng tên với người dùng

en:   -R, --restrict                restrict access to GROUP to its members
vi:   -R, --restrict                hạn chế truy cập đến NHÓM thành các thành viên của nó

en:   -S, --status                  report password status on the named account
vi:   -S, --status                  thông báo trạng thái mật khẩu về tài khoản đặt tên

en:   -U, --unlock                  unlock the user account
vi:   -U, --unlock                  mở khoá tài khoản người dùng

en:   -U, --user-group              create a group with the same name as the user
vi:   -U, --user-group              tạo một nhóm cùng tên với người dùng

en:   -W, --warndays WARN_DAYS      set expiration warning days to WARN_DAYS
vi:   -W, --warndays SỐ             đặt thành số này số các ngày gây ra cảnh báo về hết hạn dùng

en:   -Z, --selinux-user SEUSER     use a specific SEUSER for the SELinux user mapping
vi:   -Z, --selinux-user SEUSER     sử dụng một người dùng SE (SEUSER) riêng cho sự ánh xạ người dùng SELinux

en:   -a, --add USER                add USER to GROUP
vi:   -a, --add NGƯỜI_DÙNG          thêm người dùng này vào NHÓM

en:   -a, --add username            add username to the members of the group
vi:   -a, --add TÊN                 thêm tên người dùng này vào nhóm

en:   -a, --all                     display faillog records for all users
vi:   -a, --all                     hiển thị các mục ghi faillog cho mọi người dùng

en:   -a, --all                     report password status on all accounts
vi:   -a, --all                     thông báo trạng thái mật khẩu về mọi tài khoản

en:   -a, --append                  append the user to the supplemental GROUPS
                                    mentioned by the -G option without removing
                                    him/her from other groups
vi:   -a, --append                  phụ thêm người dùng vào các nhóm phụ
                                    đưa ra bởi tuỳ chọn « -G » mà không gỡ bỏ ta khỏi nhóm khác

en:   -b, --base-dir BASE_DIR       base directory for the home directory of the
                                    new account
vi:   -b, --base-dir THƯ_MỤC       đặt thư mục cơ bản cho thư mục chính của tài khoản mới

en:   -b, --before DAYS             print only lastlog records older than DAYS
vi:   -b, --before SỐ               hiển thị chỉ những bản ghi lastlog
                                    cũ hơn số ngày này (_trước_)

en:   -c, --comment COMMENT         GECOS field of the new account
vi:   -c, --comment GHI_CHÚ         trường GECOS của tài khoản mới

en:   -c, --comment COMMENT         new value of the GECOS field
vi:   -c, --comment GHI_LƯU         giá trị mới của trường GECOS

en:   -d, --delete                  delete the password for the named account
vi:   -d, --delete                  xoá mật khẩu cho tài khoản đặt tên

en:   -d, --delete USER             remove USER from GROUP
vi:   -d, --delete NGƯỜI_DÙNG       gỡ bỏ người dùng này khỏi NHÓM

en:   -d, --delete username         remove username from the members of the group
vi:   -d, --delete TÊN              gỡ bỏ tên này khỏi nhóm

en:   -d, --home HOME_DIR           new home directory for the user account
vi:   -d, --home THƯ_MỤC            thư mục chính mới cho tài khoản người dùng

en:   -d, --home-dir HOME_DIR       home directory of the new account
vi:   -d, --home-dir THƯ_MỤC       thư mục chính của tài khoản mới

en:   -d, --lastday LAST_DAY        set date of last password change to LAST_DAY
vi:   -d, --lastday NGÀY_CUỐI       đặt ngày thay đổi mật khẩu cuối cùng thành ngày này

en:   -e, --encrypted               supplied passwords are encrypted
vi:   -e, --encrypted               các mật khẩu đã cung cấp cũng được mật mã

en:   -e, --expire                  force expire the password for the named account
vi:   -e, --expire                  ép buộc hết hạn dùng mật khẩu cho tài khoản đặt tên

en:   -e, --expiredate EXPIRE_DATE  expiration date of the new account
vi:   -e, --expiredate NGÀY      ngày hết hạn sử dụng tài khoản mới

en:   -e, --expiredate EXPIRE_DATE  set account expiration date to EXPIRE_DATE
vi:   -e, --expiredate NGÀY         đặt thành ngày này ngày hết hạn dùng tài khoản

en:   -f, --force                   exit successfully if the group already exists,
                                    and cancel -g if the GID is already used
vi:   -f, --force                   thoát thành công nếu nhóm đã có, và hủy bỏ « -g » nếu GID đã được dùng

en:   -f, --force                   force removal of files,
                                    even if not owned by user
vi:   -f, --force                   ép buộc gỡ bỏ tập tin, thậm chí nếu không
                                    được sở hữu bởi người dùng

en:   -f, --inactive INACTIVE       password inactivity period of the new account
vi:   -f, --inactive KHOẢNG       khoảng thời gian không hoạt động của tài khoản mới

en:   -f, --inactive INACTIVE       set password inactive after expiration
                                    to INACTIVE
vi:   -f, --inactive INACTIVE       đặt thành INACTIVE mật khẩu không còn hoạt động lại
                                    sau khi hết hạn dùng

en:   -g, --gid GID                 change the group ID to GID
vi:   -g, --gid GID                 thay đổi mã số nhóm sang GID này

en:   -g, --gid GID                 use GID for the new group
vi:   -g, --gid GID                 dùng GID này cho nhóm mới

en:   -g, --gid GROUP               force use GROUP as new primary group
vi:   -g, --gid NHÓM                ép buộc sử dụng nhóm này làm nhóm chính mới

en:   -g, --gid GROUP               name or ID of the primary group of the new
                                    account
vi:   -g, --gid NHÓM               tên của mã số của nhóm chính của tài khoản mới

en:   -g, --group                   edit group database
vi:   -g, --group                   sửa đổi cơ sở dữ liệu nhóm

en:   -g, --group groupname         change groupname instead of the user's group
                                    (root only)
vi:   -g, --group TÊN_NHÓM          thay đổi tên của nhóm này thay cho nhóm của người dùng (chỉ người chủ)

en:   -h, --help                    display this help message and exit
vi:   -h, --help                    hiển thị trợ giúp này, sau đó thoát

en:   -i, --inactive INACTIVE       set password inactive after expiration
                                    to INACTIVE
vi:   -i, --inactive INACTIVE       đặt thành INACTIVE mật khẩu không còn hoạt động lại
                                    sau khi hết hạn dùng

en:   -k, --keep-tokens             change password only if expired
vi:   -k, --keep-tokens             thay đổi mật khẩu chỉ nếu bị hết hạn dùng

en:   -k, --skel SKEL_DIR           use this alternative skeleton directory
vi:   -k, --skel THƯ_MỤC           dùng thư mục khung sườn xen kẽ

en:   -l, --list                    list the members of the group
vi:   -l, --list                    liệt kê những người trong nhóm

en:   -l, --list                    show account aging information
vi:   -l, --list                    hiển thị thông tin về khoảng thời gian sử dụng tài khoản

en:   -l, --lock                    lock the password of the named account
vi:   -l, --lock                    khoá mật khẩu của tài khoản đặt tên

en:   -l, --lock-secs SEC           after failed login lock account for SEC seconds
vi:   -l, --lock-secs GIÂY          sau khi không đăng nhập được thì khoá tài khoản trong vòng số GIÂY này

en:   -l, --login NEW_LOGIN         new value of the login name
vi:   -l, --login ĐĂNG_NHẬP         giá trị mới của tên đăng nhập

en:   -l, --no-log-init             do not add the user to the lastlog and
                                    faillog databases
vi:   -l, --no-log-init             đừng thêm người dùng vào các cơ sở dữ liệu faillog và lastlog

en:   -m, --create-home             create the user's home directory
vi:   -m, --create-home             tạo thư mục chính của người dùng

en:   -m, --maximum MAX             set maximum failed login counters to MAX
vi:   -m, --maximum SỐ              đặt thành SỐ này số tối đa các bộ đếm lần không đăng nhập được

en:   -m, --md5                     encrypt the clear text password using
                                    the MD5 algorithm
vi:   -m, --md5                     mật mã hoá mật khẩu chữ thô, dùng thuật toán MD5

en:   -m, --mindays MIN_DAYS        set minimum number of days before password
                                    change to MIN_DAYS
vi:   -m, --mindays SỐ              đặt thành số này số tối thiểu các ngày trước khi thay đổi mật khẩu

en:   -m, --move-home               move contents of the home directory to the
                                    new location (use only with -d)
vi:   -m, --move-home               di chuyển nội dung của thư mục chính sang vị trí mới
                                    (chỉ dùng cùng với « -d »)

en:   -n, --mindays MIN_DAYS        set minimum number of days before password
                                    change to MIN_DAYS
vi:   -n, --mindays SỐ              đặt thành số này số tối thiểu các ngày trước khi mật khẩu thay đổi được

en:   -n, --new-name NEW_GROUP      change the name to NEW_GROUP
vi:   -n, --new-name NHÓM_MỚI       thay đổi tên sang tên này

en:   -o, --non-unique              allow to create groups with duplicate
                                    (non-unique) GID
vi:   -o, --non-unique              cho phép tạo nhóm có GID trùng (không duy nhất)

en:   -o, --non-unique              allow to create users with duplicate
                                    (non-unique) UID
vi:   -o, --non-unique              cho phép tạo người dùng có UID trùng (không duy nhất)

en:   -o, --non-unique              allow to use a duplicate (non-unique) GID
vi:   -o, --non-unique              cho phép sử dụng một GID trùng (không duy nhất)

en:   -o, --non-unique              allow using duplicate (non-unique) UID
vi:   -o, --non-unique              cho phép sử dụng UID trùng (không duy nhất)

en:   -p, --passwd                  edit passwd database
vi:   -p, --passwd                  sửa đổi cơ sở dữ liệu passwd

en:   -p, --password PASSWORD       change the password to this (encrypted)
                                    PASSWORD
vi:   -p, --password MẬT_KHẨU       thay đổi mật khẩu thành MẬT_KHẨU (đã mật mã) này

en:   -p, --password PASSWORD       encrypted password of the new account
vi:   -p, --password MẬT_KHẨU       mật khẩu được mật mã của tài khoản mới

en:   -p, --password PASSWORD       use encrypted password for the new password
vi:   -p, --password MẬT_KHẨU       mật mã hoá mật khẩu mới

en:   -p, --password PASSWORD       use this encrypted password for the new group
vi:   -p, --password MẬT_KHẨU       dùng mật khẩu đã mật mã này cho nhóm mới

en:   -p, --purge                   purge all members from the group
vi:   -p, --purge                   tẩy mọi người ra nhóm

en:   -q, --quiet                   quiet mode
vi:   -q, --quiet                   chế độ không xuất chi tiết

en:   -r, --remove                  remove home directory and mail spool
vi:   -r, --remove                  gỡ bỏ thư mục chính và ống chỉ thư tín

en:   -r, --remove-password         remove the GROUP's password
vi:   -r, --remove-password         gỡ bỏ mật khẩu của NHÓM

en:   -r, --repository REPOSITORY   change password in REPOSITORY repository
vi:   -r, --repository KHO          thay đổi mật khẩu trong kho lưu này

en:   -r, --reset                   reset the counters of login failures
vi:   -r, --reset                   đặt lại các bộ đếm lần không đăng nhập được

en:   -r, --system                  create a system account
vi:   -r, --system                  tạo một tài khoản hệ thống

en:   -r, --system                  create system accounts
vi:   -r, --system                  tạo các tài khoản hệ thống

en:   -s, --sha-rounds              number of SHA rounds for the SHA*
                                    crypt algorithms
vi:   -s, --sha-rounds              số vòng SHA cho thuật toán mã hoá SHA*

en:   -s, --shadow                  edit shadow or gshadow database
vi:   -s, --shadow                  sửa đổi cơ sở dữ liệu shadow hay gshadow

en:   -s, --shell SHELL             login shell of the new account
vi:   -s, --shell TRÌNH_BAO             trình bao đăng nhập của tài khoản mới

en:   -s, --shell SHELL             new login shell for the user account
vi:   -s, --shell TRÌNH_BAO         trình bao đăng nhập mới
                                    cho tài khoản người dùng

en:   -t, --time DAYS               display faillog records more recent than DAYS
vi:   -t, --time NGÀY               hiển thị các mục ghi faillog mới hơn số NGÀY này

en:   -t, --time DAYS               print only lastlog records more recent than DAYS
vi:   -t, --time SỐ                 hiển thị chỉ những mục ghi lastlog
                                    mới hơn số ngày này (_thời gian_)

en:   -u, --help                    display this help message and exit
vi:   -u, --help                    hiển thị trợ giúp này, sau đó thoát

en:   -u, --uid UID                 new UID for the user account
vi:   -u, --uid UID                 UID mới cho tài khoản người dùng

en:   -u, --uid UID                 user ID of the new account
vi:   -u, --uid UID                 mã số người dùng của tài khoản mới

en:   -u, --unlock                  unlock the password of the named account
vi:   -u, --unlock                  mở khoá mật khẩu của tài khoản đặt tên

en:   -u, --user LOGIN              print lastlog record of the specified LOGIN
vi:   -u, --user ĐĂNG_NHẬP          hiển thị mục ghi lastlog cho _người dùng_ tên này

en:   -u, --user LOGIN/RANGE        display faillog record or maintains failure
                                    counters and limits (if used with -r, -m,
                                    or -l) only for the specified LOGIN(s)
vi:   -u, --user ĐĂNG_NHẬP/PHẠM_VI  hiển thị mục ghi faillog hoặc duy trì các bộ đếm
                                    lần không đăng nhập được và các giới hạn như thế
                                    (nếu dùng với cờ « -r », « -m » hay « -l » riêng từng cái)
                                    chỉ cho mỗi tên đăng nhập đưa ra

en:   -w, --warndays WARN_DAYS      set expiration warning days to WARN_DAYS
vi:   -w, --warndays NGÀY           đặt thành số này số các ngày cảnh báo về hết hạn dùng

en:   -x, --maxdays MAX_DAYS        set maximum number of days before password
                                    change to MAX_DAYS
vi:   -x, --maxdays NGÀY            đặt thành số này số tối đa các ngày trước khi thay đổi được mật khẩu

en:   Choose a new password.
vi:   Hãy chọn mật khẩu mới.

en:   Contact the system administrator.
vi:   Hãy liên lạc với quản trị hệ thống.

en:  [%lds lock]
vi:  [%lds khóa]

en:  [%lus left]
vi:  [%lus còn lại]

en:  from %.*s
vi:  từ %.*s

en:  groups=
vi:  nhóm=

en: %d failure since last login.
    Last was %s on %s.
     | %d failures since last login.
    Last was %s on %s.
vi[0]: %d lần bị lỗi sau khi đăng nhập cuối cùng.
    Lần gần nhất là %s vào %s.

en: %s login:
vi: %s đăng nhập:

en: %s's Password:
vi: Mật khẩu của %s:

en: %s: %s
    (Ignored)
vi: %s: %s
    (Bị bo qua)

en: %s: %s flag is only allowed with the %s flag
vi: %s: cho phép cờ %s chỉ cùng với cờ %s

en: %s: %s home directory (%s) not found
vi: %s: %s không tìm thấy thư mục chính (%s)

en: %s: %s is not authorized to change the password of %s
vi: %s: %s không có quyền thay đổi mật khẩu của %s

en: %s: %s is the NIS master
vi: %s: %s là NIS chủ

en: %s: %s is unchanged
vi: %s: %s chưa thay đổi

en: %s: %s not owned by %s, not removing
vi: %s: %s không phải được %s sở hữu nên không gỡ bỏ nó

en: %s: '%s' contains illegal characters
vi: %s: « %s » chứa ký tự cấm

en: %s: '%s' contains non-ASCII characters
vi: %s: « %s » chứa ký tự khác ASCII

en: %s: '%s' is not a valid group name
vi: %s: « %s » không phải là tên nhóm hợp lệ

en: %s: '%s' is the NIS master for this client.
vi: %s: « %s » là NIS cái cho ứng dụng khách này.

en: %s: (line %d, user %s) password not changed
vi: %s: (dòng %d, người dùng %s) mật khẩu chưa thay đổi

en: %s: -K requires KEY=VALUE
vi: %s: -K cần thiết cú pháp KHÓA=GIÁ_TRỊ

en: %s: -Z requires SELinux enabled kernel
vi: %s: « -Z » yêu cầu hạt nhân hiệu lực SELinux

en: %s: -s and -r are incompatible
vi: %s: hai tùy chọn « -s » và « -r » không tương thích với nhau

en: %s: Authentication failure
vi: %s: lỗi xác thực

en: %s: Can't get unique GID (no more available GIDs)
vi: %s: Không thể lấy GID duy nhất (không còn có sẵn GID thêm nữa)

en: %s: Can't get unique UID (no more available UIDs)
vi: %s: Không thể lấy UID duy nhất (không còn có sẵn UID thêm nữa)

en: %s: Can't get unique system GID (no more available GIDs)
vi: %s: Không thể lấy GID hệ thống duy nhất (không còn có sẵn GID thêm nữa)

en: %s: Can't get unique system UID (no more available UIDs)
vi: %s: Không thể lấy UID hệ thống duy nhất (không còn có sẵn UID thêm nữa)

en: %s: Cannot determine your user name.
vi: %s: không thể quyết định tên người dùng của bạn.

en: %s: Cannot get the size of %s: %s
vi: %s: Không thể lấy kích cỡ của %s: %s

en: %s: Cannot possibly work without effective root
vi: %s: Không thể làm việc mà không có gốc có hiệu lực

en: %s: Failed to get the entry for UID %lu
vi: %s: Không lấy được mục nhập cho UID %lu

en: %s: Failed to reset fail count for UID %lu
vi: %s: không đặt lại được hàm đếm cho UID %lu

en: %s: Failed to set locktime for UID %lu
vi: %s: không đặt được thời gian khoá cho UID %lu

en: %s: Failed to set max for UID %lu
vi: %s: không đặt được số tối đa cho UID %lu

en: %s: GID '%lu' already exists
vi: %s: GID « %lu » đã có

en: %s: GID '%lu' does not exist
vi: %s: GID « %lu » không tồn tại

en: %s: Invalid entry: %s
vi: %s: Mục nhập không hợp lệ: %s

en: %s: Not a tty
vi: %s: không phải là TTY

en: %s: Out of memory. Cannot update %s.
vi: %s: Không đủ bộ nhớ. Không thể cập nhật %s.

en: %s: Permission denied.
vi: %s: không đủ quyền.

en: %s: Try again later
vi: %s: hãy thử lại sau.

en: %s: UID %lu is not unique
vi: %s: UID %lu không phải duy nhất

en: %s: UID '%lu' already exists
vi: %s: UID « %lu » đã có

en: %s: Unknown user or range: %s
vi: %s: không nhận ra người dùng hay phạm vi: %s

en: %s: You are not authorized to su at that time
vi: %s: Bạn không có quyền sử dụng lệnh « su » (siêu người dùng) vào lúc đó

en: %s: You may not view or modify password information for %s.
vi: %s: không cho phép bạn xem hoặc sửa đổi thông tin mật khẩu đối với %s.

en: %s: can't create group
vi: %s: không thể tạo nhóm

en: %s: can't create user
vi: %s: không thể tạo người dùng

en: %s: can't restore %s: %s (your changes are in %s)
vi: %s: không thể phục hồi %s: %s (các thay đổi của bạn nằm trong %s)

en: %s: cannot change user '%s' on NIS client.
vi: %s: không thể thay đổi người dùng « %s » trên ứng dụng khách NIS.

en: %s: cannot create directory %s
vi: %s: không thể tạo thư mục %s

en: %s: cannot create new defaults file
vi: %s: không thể tạo tập tin mặc định mới

en: %s: cannot delete %s
vi: %s: không thể xoá %s

en: %s: cannot lock %s; try again later.
vi: %s: Không thể khoá %s; hãy thử lại sau.

en: %s: cannot open %s
vi: %s: không thể mở %s

en: %s: cannot open new defaults file
vi: %s: không thể mở tập tin mặc định mới

en: %s: cannot remove entry '%s' from %s
vi: %s: không thể gỡ bỏ mục nhập « %s » khỏi %s

en: %s: cannot remove the primary group of user '%s'
vi: %s: không thể gỡ bỏ nhóm chính của người dùng « %s »

en: %s: cannot rename directory %s to %s
vi: %s: không thể thay đổi lại tên thư mục %s thành %s

en: %s: cannot sort entries in %s
vi: %s: không thể sắp xếp các mục nhập trong %s

en: %s: cannot update the entry of user %s (not in the passwd database)
vi: %s: không thể cập nhật mục nhập của người dùng %s (không có trong cơ sở dữ liệu mật khẩu passwd)

en: %s: directory %s exists
vi: %s: thư mục %s đã có

en: %s: do not include "l" with other flags
vi: %s: đừng dùng « l » cùng với cờ khác

en: %s: error changing fields
vi: %s: gặp lỗi khi thay đổi trường

en: %s: error detected, changes ignored
vi: %s: gặp lỗi nên bỏ qua các thay đổi

en: %s: error removing directory %s
vi: %s: gặp lỗi khi gỡ bỏ thư mục %s

en: %s: failed to change the mode of %s to 0600
vi: %s: không thay đổi được chế độ của %s thành 0600

en: %s: failed to copy the faillog entry of user %lu to user %lu: %s
vi: %s: không sao chép được mục nhập faillog của người dùng %lu sang người dùng %lu: %s

en: %s: failed to copy the lastlog entry of user %lu to user %lu: %s
vi: %s: không sao chép được mục nhập lastlog của người dùng %lu sang người dùng %lu: %s

en: %s: failed to drop privileges (%s)
vi: %s: lỗi bỏ quyền truy cập (%s)

en: %s: failed to prepare the new %s entry '%s'
vi: %s: lỗi chuẩn bị mục nhập %s mới « %s »

en: %s: failed to remove %s
vi: %s: không gỡ bỏ được %s

en: %s: failed to reset the faillog entry of UID %lu: %s
vi: %s: không đặt lại được mục nhập faillog của UID %lu: %s

en: %s: failed to reset the lastlog entry of UID %lu: %s
vi: %s: không đặt lại được mục nhập lastlog của UID %lu: %s

en: %s: failed to unlock %s
vi: %s: lỗi mở khoá %s

en: %s: failure forking: %s
vi: %s: lỗi tạo tiến trình con: %s

en: %s: failure forking: %s
vi: %s: lỗi tạo tiến trình con: %s

en: %s: failure while closing read-only %s
vi: %s: gặp lỗi trong khi đóng %s chỉ-đọc

en: %s: failure while writing changes to %s
vi: %s: gặp lỗi trong khi ghi thay đổi vào %s

en: %s: fields too long
vi: %s: trường quá dài

en: %s: group %s exists - if you want to add this user to that group, use -g.
vi: %s: nhóm %s đã có.  Muốn thêm họ vào nhóm đó thì dùng tùy chọn « -g ».

en: %s: group %s is a NIS group
vi: %s: nhóm %s là một nhóm kiểu NIS

en: %s: group %s is the primary group of another user and is not removed.
vi: %s: nhóm %s là nhóm chính của một người dùng khác thì không bị gỡ bỏ.

en: %s: group '%s' already exists
vi: %s: nhóm « %s » đã có

en: %s: group '%s' does not exist
vi: %s: nhóm « %s » không tồn tại

en: %s: group '%s' does not exist in %s
vi: %s: nhóm « %s » không tồn tại trong %s

en: %s: group '%s' is a NIS group
vi: %s: nhóm « %s » là một nhóm kiểu NIS

en: %s: group '%s' is a NIS group.
vi: %s: nhóm « %s » là nhóm kiểu NIS.

en: %s: group '%s' is a shadow group, but does not exist in /etc/group
vi: %s: nhóm « %s » là một nhóm bóng, nhưng không tồn tại trong « /etc/group »

en: %s: invalid base directory '%s'
vi: %s: thư mục cơ ban không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid comment '%s'
vi: %s: ghi chú không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid date '%s'
vi: %s: ngày không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid field '%s'
vi: %s: trường không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid group ID '%s'
vi: %s: mã số nhóm (GID) không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid group name '%s'
vi: %s: tên nhóm không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid home directory '%s'
vi: %s: thư mục chính không hợp lê « %s »

en: %s: invalid home phone: '%s'
vi: %s: số điện thoại ở nhà không hợp lệ: « %s »

en: %s: invalid name: '%s'
vi: %s: tên không hợp lệ: « %s »

en: %s: invalid numeric argument '%s'
vi: %s: đối số thuộc số không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid room number: '%s'
vi: %s: số thứ tự phòng không hợp lệ: « %s »

en: %s: invalid shell '%s'
vi: %s: trình bao không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid user ID '%s'
vi: %s: mã số người dùng không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid user name '%s'
vi: %s: tên dùng không hợp lệ « %s »

en: %s: invalid work phone: '%s'
vi: %s: số điện thoại chỗ làm không hợp lệ: « %s »

en: %s: line %d: can't create group
vi: %s: dòng %d: không thể tạo nhóm

en: %s: line %d: can't create user
vi: %s: dòng %d: không thể tạo người dùng

en: %s: line %d: can't update entry
vi: %s: dòng %d: không thể cập nhật mục nhập

en: %s: line %d: can't update password
vi: %s: dòng %d: không thể cập nhật mật khẩu

en: %s: line %d: chown %s failed: %s
vi: %s: dòng %d: lỗi chown (thay đổi quyền sở hữu) %s: %s

en: %s: line %d: failed to prepare the new %s entry '%s'
vi: %s: dòng %d: lỗi chuẩn bị mục nhập %s mới « %s »

en: %s: line %d: group '%s' does not exist
vi: %s: dòng %d, nhóm « %s » không tồn tại

en: %s: line %d: invalid line
vi: %s: dòng %d: dòng không hợp lệ

en: %s: line %d: line too long
vi: %s: dòng %d: dòng quá dài

en: %s: line %d: missing new password
vi: %s: dòng %d: thiếu mật khẩu mới

en: %s: line %d: mkdir %s failed: %s
vi: %s: dòng %d: lỗi mkdir (tạo thư mục) %s: %s

en: %s: line %d: user '%s' does not exist
vi: %s: dòng %d: người dùng « %s » không tồn tại

en: %s: line %d: user '%s' does not exist in %s
vi: %s: dòng %d: người dùng « %s » không tồn tại trong %s

en: %s: line too long in %s: %s...
vi: %s: dòng quá dài trong %s: %s...

en: %s: must be run from a terminal
vi: %s: phải chạy từ thiết bị cuối

en: %s: name with non-ASCII characters: '%s'
vi: %s: tên chứa ký tự khác ASCII: « %s »

en: %s: no changes
vi: %s: chưa thay đổi gì

en: %s: not removing directory %s (would remove home of user %s)
vi: %s: sẽ không gỡ bỏ thư mục %s (vì cũng gỡ bỏ thư mục chính của người dùng %s)

en: %s: only root can use the -g/--group option
vi: %s: chỉ người chủ có quyền sử dụng tuỳ chọn « -g/--group »

en: %s: options %s and %s conflict
vi: %s: hai tùy chọn %s và %s xung đột với nhau

en: %s: out of memory
vi: %s: tràn bộ nhớ

en: %s: pam_start: error %d
vi: %s: pam_start: (pam bắt đầu) lỗi %d

en: %s: password changed.
vi: %s: mật khẩu đã thay đổi.

en: %s: password expiry information changed.
vi: %s: thông tin đã thay đổi về sự hết hạn sử dụng mật khẩu.

en: %s: rename: %s: %s
vi: %s: thay tên: %s: %s

en: %s: repository %s not supported
vi: %s: kho lưu %s không được hỗ trợ

en: %s: room number with non-ASCII characters: '%s'
vi: %s: số thứ tự phòng chứa ký tự khác ASCII: « %s »

en: %s: shadow group passwords required for -A
vi: %s: mật khẩu nhóm bóng cần thiết cho tùy chọn « -A »

en: %s: shadow passwords required for -e
vi: %s: cần thiết mật khẩu bóng cho tùy chọn « -e »

en: %s: shadow passwords required for -e and -f
vi: %s: mật khẩu bóng cần thiết cho hai tùy chọn « -e » và « -f »

en: %s: shadow passwords required for -f
vi: %s: cần thiết mật khẩu bóng cho tùy chọn « -f »

en: %s: the %s configuration in %s will be ignored
vi: %s: cấu hình %s trong %s sẽ bị bỏ qua

en: %s: the -L, -p, and -U flags are exclusive
vi: %s: các cờ « -L », « -p » và « -U » loại từ lẫn nhau

en: %s: the -c, -e, and -m flags are exclusive
vi: %s: các cờ « -c », « -e » và « -m » loại từ lẫn nhau

en: %s: the files have been updated
vi: %s: các tập tin đã được cập nhật

en: %s: the shadow password file is not present
vi: %s: không có tập tin mật khẩu bóng

en: %s: too many groups specified (max %d).
vi: %s: ghi rõ quá nhiều nhóm (tối đa %d).

en: %s: unexpected argument: %s
vi: %s: đối số bất thường: %s

en: %s: unknown user %s
vi: %s: không rõ người dùng %s

en: %s: unlocking the password would result in a passwordless account.
    You should set a password with usermod -p to unlock the password of this account.
vi: %s: mở khoá mật khẩu thì gây ra một tài khoản không có mật khẩu.
    Bạn nên đặt một mật khẩu dùng câu lệnh « usermod -p » để mở khoá mật khẩu của tài khoản này.

en: %s: unlocking the user's password would result in a passwordless account.
    You should set a password with usermod -p to unlock this user's password.
vi: %s: mở khoá mật khẩu của người dùng thì gây ra một tài khoản không có mật khẩu.
    Bạn nên đặt một mật khẩu dùng « usermod -p » để mở khoá mật khẩu của người dùng này.

en: %s: unsupported crypt method: %s
vi: %s: phương pháp mã hoá không được hỗ trợ : %s

en: %s: user %s is a NIS user
vi: %s: người dùng %s là người dùng kiểu NIS

en: %s: user '%s' already exists
vi: %s: người dùng « %s » đã có

en: %s: user '%s' already exists in %s
vi: %s: người dùng « %s » đã có trong %s

en: %s: user '%s' does not exist
vi: %s: người dùng « %s » không tồn tại

en: %s: user '%s' does not exist in %s
vi: %s: người dùng « %s » không tồn tại trong %s

en: %s: user '%s' is already a member of '%s'
vi: %s: người dùng « %s » đã thuộc về « %s »

en: %s: user '%s' is not a member of '%s'
vi: %s: người dùng « %s » không thuộc về « %s »

en: %s: warning: %s not owned by %s
vi: %s: cảnh báo : %s không phải được %s sở hữu

en: %s: warning: can't remove %s: %s
vi: %s: cảnh báo : không thể gỡ bỏ %s: %s

en: %s: warning: failed to completely remove old home directory %s
vi: %s: cảnh báo : lỗi gỡ bỏ hoàn toàn thư mục chính cũ %s

en: %s: warning: the home directory already exists.
    Not copying any file from skel directory into it.
vi: %s: cảnh báo : thư mục chính đã có.
    Vì vậy không sao chép vào nó tập tin nào từ thư mục « skel ».

en: %s: warning: the user name %s to %s SELinux user mapping failed.
vi: %s: cảnh báo : lỗi ánh xạ tên người dùng %s tới người dùng SELinux %s.

en: %s: your groupname does not match your username
vi: %s: tên nhóm của bạn không tương ứng với tên người dùng

en: (Enter your own password)
vi: (Nhập mật khẩu của mình)

en: **Never logged in**
vi: **Chưa bao giờ đăng nhập**

en: Access to su to that account DENIED.
vi: Truy cập « su » vào tài khoản đó BỊ TỪ CHỐI.

en: Account Expiration Date (YYYY-MM-DD)
vi: Ngày hết hạn dùng tài khoản (NNNN-TT-Ng)

en: Account expires						:
vi: Tài khoản hết hạn dùng

en: Actions:
vi: Hành vi:

en: Adding user %s to group %s
vi: Đang thêm người dung %s vào nhóm %s

en: Bad password: %s.
vi: Mật khẩu sai: %s.

en: Can't change root directory to '%s'
vi: Không thể thay đổi thư mục gốc thành « %s »

en: Cannot change ID to root.
vi: Không thể thay đổi mã số thành người chủ (root).

en: Cannot execute %s
vi: Không thể thực hiện %s

en: Cannot open audit interface - aborting.
vi: Không thể mở giao diện thử, kiểm nghiệm nên hủy bỏ.

en: Changing password for %s
vi: Đang thay đổi mật khẩu cho %s

en: Changing the aging information for %s
vi: Đang thay đổi thông tin về thời gian hoạt động đối với %s

en: Changing the login shell for %s
vi: Đang thay đổi trình bao đăng nhập đối với %s

en: Changing the password for group %s
vi: Đang thay đổi mật khẩu cho nhóm %s

en: Changing the user information for %s
vi: Đang thay đổi thông tin về người dùng đối với %s

en: Could not allocate space for config info.
vi: Không thể cấp phát sức chứa cho thông tin cấu hình.

en: Couldn't get file context
vi: Không thể lấy ngữ cảnh tập tin

en: Couldn't lock file
vi: Không thể khoá tập tin

en: Couldn't make backup
vi: Không thể sao lưu

en: Creating mailbox file
vi: Đang tạo tập tin hộp thư

en: Enter the new password (minimum of %d characters)
    Please use a combination of upper and lower case letters and numbers.
vi: Nhập mật khẩu mới (số ký tự tối thiểu %d).
    Hãy tổ hợp các chữ hoa, chữ thường và chữ số để tạo một mật khẩu mạnh.

en: Enter the new password (minimum of %d, maximum of %d characters)
    Please use a combination of upper and lower case letters and numbers.
vi: Nhập mật khẩu mới (số ký tự tối thiểu %d, tối đa %d).
    Hãy tổ hợp các chữ hoa, chữ thường và chữ số để tạo một mật khẩu mạnh.

en: Enter the new value, or press ENTER for the default
vi: Nhập giá trị mới, hoạc bấm phím Enter đặt chọn giá trị mặc định

en: Entering System Maintenance Mode
vi: Đang vào Chế độ Bảo dưỡng Hệ thống

en: Environment overflow
vi: Tràn môi trường

en: Except for the -A and -M options, the options cannot be combined.
vi: Trừ hai tuỳ chọn « -A » và « -M », không thể tổ hợp các tuỳ chọn.

en: Full Name
vi: Họ tên

en: Group 'mail' not found. Creating the user mailbox file with 0600 mode.
vi: Không tìm thấy nhóm « mail » (thư tín). Vì thế đang tạo tập tin hộp thư người dùng với chế độ 0600.

en: Home Phone
vi: Điện thoại ở nhà

en: Incorrect password for %s.
vi: Mật khẩu không đúng cho %s .

en: Invalid ENCRYPT_METHOD value: '%s'.
    Defaulting to DES.
vi: Phương pháp mã hoá (ENCRYPT_METHOD) không hợp lệ: « %s »
    nên hoàn nguyên về giá trị mặc định: DES.

en: Invalid login time
vi: Thời gian đăng nhập không hợp lệ

en: Invalid password.
vi: Mật khẩu không hợp lệ.

en: Invalid root directory '%s'
vi: Thư mục gốc không hợp lệ « %s »

en: Last Password Change (YYYY-MM-DD)
vi: Thay đổi mật khẩu cuối cùng (NNNN-TT-Ng)

en: Last login: %.19s on %s
vi: Đang nhập cuối cùng: %.19s vào %s

en: Last login: %s on %s
vi: Đang nhập cuối cùng: %s vào %s

en: Last password change					:
vi: Thay đổi mặt khẩu cuối cùng					:

en: Login       Failures Maximum Latest                   On
vi: Đăng nhập		Bị lỗi	Tối đa	Mới nhất        Vào

en: Login Shell
vi: Trình bao Đăng nhập

en: Login incorrect
vi: Đăng nhập không đúng

en: Maximum Password Age
vi: Thời gian hoạt động tối đa cho mật khẩu

en: Maximum number of days between password change		: %ld
vi: Số ngày tối đa giữa hai lần thay đổi mật khẩu		: %ld

en: Maximum number of tries exceeded (%u)
vi: Vượt quá số tối đa các lần thử lại (%u)

en: Minimum Password Age
vi: Thời gian hoạt động tối thiểu cho mật khẩu

en: Minimum number of days between password change		: %ld
vi: Số ngày tối thiểu giữa hai lần thay đổi mật khẩu		: %ld

en: Multiple entries named '%s' in %s. Please fix this with pwck or grpck.
vi: Có nhiều mục nhập tên « %s » trong %s. Hãy sửa chữa trường hợp này, dùng pwck hoặc grpck.

en: New Password:
vi: Mật khẩu mới:

en: New password:
vi: Mật khẩu mới:

en: No
vi: Không

en: No directory, logging in with HOME=/
vi: Không có thư mục nên đăng nhập với « HOME=/ »

en: No mail.
vi: Không có thư.

en: No password entry for 'root'
vi: Không có mục nhập mật khẩu cho « root » (người chủ)

en: No password file
vi: Không có tập tin mật khẩu

en: No utmp entry.  You must exec "login" from the lowest level "sh"
vi: Không có mục nhập utmp. Vì thế bạn cần phải thực hiện « login » (đăng nhập) từ « sh » (trình bao) cấp dưới cùng.

en: Number of days of warning before password expires	: %ld
vi: Số ngày cảnh báo trước khi mật khẩu hết hạn	: %ld

en: Old password:
vi: Mật khẩu cũ :

en: Other
vi: Khác

en: Password Expiration Warning
vi: Cảnh báo hết hạn dùng mật khẩu

en: Password Inactive
vi: Mật khẩu không hoạt động

en: Password authentication bypassed.
vi: Xác thực mật khẩu bị đi vòng.

en: Password expires					:
vi: Mật khẩu hết hạn dùng:					:

en: Password inactive					:
vi: Mật khẩu không hoạt động					:

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Please enter your OWN password as authentication.
vi: Hãy nhập mật khẩu của MÌNH để xác thực.

en: Re-enter new password:
vi: Nhập lại mật khẩu mới:

en: Removing user %s from group %s
vi: Đang gỡ bỏ người dùng %s khỏi nhóm %s

en: Room Number
vi: Số thứ tự phòng

en: Setting mailbox file permissions
vi: Đang đặt quyền truy cập tập tin hộp thư

en: TIOCSCTTY failed
vi: TIOCSCTTY bị lỗi

en: TIOCSCTTY failed on %s
vi: TIOCSCTTY bị lỗi vào %s

en: The options cannot be combined.
vi: Không thể tổ hợp các tuỳ chọn.

en: The password for %s cannot be changed yet.
vi: Chưa có thể thay đổi mật khẩu cho %s.

en: The password for %s cannot be changed.
vi: Không thể thay đổi mật khẩu cho %s.

en: The password for %s is unchanged.
vi: Mật khẩu cho %s chưa thay đổi.

en: They don't match; try again
vi: Hai mật khẩu không trùng thì háy thử lại.

en: They don't match; try again.
vi: Hai mật khẩu không trùng: hãy thử lại.

en: Too many logins.
vi: Quá nhiều lần đăng nhập.

en: Try again.
vi: Hãy thử lại.

en: Unable to cd to '%s'
vi: Không thể cd (chuyển đổi thư mục) sang « %s ».

en: Unable to change owner or mode of tty stdin: %s
vi: Không thể thay đổi chủ sở hữu hay chế độ của đầu vào tiêu chuẩn tty: %s

en: Unable to determine your tty name.
vi: Không thể quyết định tên TTY của bạn.

en: Usage: %s [-p] [name]
vi: Sử dụng: %s [-p] [tên]

en: Usage: %s [option] GROUP
    
    Options:
vi: Sử dụng: %s [tuỳ_chọn] NHÓM
    
    Tuỳ chọn:

en: Usage: %s [options]
    
    Options:
vi: Sử dụng: %s [tuỳ_chọn ...]
    
    Tuỳ chọn:

en: Usage: %s [options] GROUP
    
    Options:
vi: Sử dụng: %s [tuỳ_chọn ...] NHÓM
    
    Tuỳ chọn:

en: Usage: %s [options] LOGIN
    
    Options:
vi: Sử dụng: %s [tuỳ_chọn ...] [ĐĂNG_NHẬP]
    
    Tuỳ chọn:

en: Usage: %s [options] [action]
    
    Options:
vi: Sử dụng: %s [tuỳ_chọn ...] [hành_vi]
    
    Tuỳ chọn:

en: Usage: id
vi: Sử dụng: id

en: Usage: id [-a]
vi: Sử dụng: id [-a]

en: Usage: newgrp [-] [group]
vi: Sử dụng: newgrp [-] [nhóm]
    [newgrp: nhóm mới]

en: Usage: sg group [[-c] command]
vi: Sử dụng: sg group [[-c] lệnh]
    [group: nhóm]

en: Usage: su [options] [LOGIN]
    
    Options:
      -c, --command COMMAND         pass COMMAND to the invoked shell
      -h, --help                    display this help message and exit
      -, -l, --login                make the shell a login shell
      -m, -p,
      --preserve-environment        do not reset environment variables, and
                                    keep the same shell
      -s, --shell SHELL             use SHELL instead of the default in passwd
vi: Sử dụng: su [tùy_chọn...] [đăng_nhập]
    
    [su: siêu người dùng]
    
    Tùy chọn:
      -c, --command LỆNH            gởi lệnh này qua cho trình bao đã gọi
      -h, --help                    hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
      -, -l, --login                lập trình bao là trình bao _đăng nhập_
      -m, -p,
      --preserve-environment        đừng lập lại các biến _môi trường_, và _giữ_
                                    trình bao hiện có
      -s, --shell TRÌNH_BAO         sử dụng trình bao này thay cho trình mặc định trong passwd

en: Username                Port     Latest
vi: Tên dùng			 Cổng   Mới nhất

en: Username         Port     From             Latest
vi: Tên dùng		 Cổng    Từ		Mới nhất

en: Warning: login re-enabled after temporary lockout.
vi: Cảnh báo : đăng nhập đã bật lại sau bị khoá ra tạm thời.

en: Warning: too many groups
vi: Cảnh báo : quá nhiều nhóm

en: Warning: unknown group %s
vi: Cảnh báo : không rõ nhóm %s.

en: Work Phone
vi: Điện thoại chỗ làm

en: You are not authorized to su %s
vi: Bạn không có quyền sử dụng lệnh « su » (siêu người dùng) với %s.

en: You have mail.
vi: Bạn có thư.

en: You have modified %s.
    You may need to modify %s for consistency.
    Please use the command '%s' to do so.
vi: Bạn đã sửa đổi %s.
    Để thống nhất thì bạn cũng có thể cần sửa đổi %s.
    Hãy sử dụng câu lệnh « %s » để làm như thế.

en: You have new mail.
vi: Bạn có thư mới.

en: You may not change $%s
vi: Không cho phép bạn thay đổi $%s

en: You may not change the shell for '%s'.
vi: Không cho phép bạn thay đổi trình bao đối với « %s ».

en: You must change your password.
vi: Bạn cần phải thay đổi mật khẩu.

en: Your login has expired.
vi: Đăng nhập của bạn đã hết hạn dùng.

en: Your password has expired.
vi: Mật khẩu của bạn đã hết hạn dùng.

en: Your password is inactive.
vi: Mật khẩu của bạn không phải hoạt động.

en: Your password will expire in %ld days.
vi: Mật khẩu của bạn sẽ hết hạn sau %ld ngày.

en: Your password will expire today.
vi: Mật khẩu của bạn sẽ hết hạn vào hôm nay.

en: Your password will expire tomorrow.
vi: Mật khẩu của bạn sễ hết hạn vào ngày mai.

en: a palindrome
vi: từ đọc xuôi ngược đều giống như nhau

en: add group '%s' in %s?
vi: thêm nhóm « %s » trong %s không?

en: add user '%s' in %s?
vi: thêm người dùng « %s » trong %s không?

en: case changes only
vi: chỉ thay đổi chữ thường/hoa

en: configuration error - cannot parse %s value: '%d'
vi: lỗi cấu hình — không thể phân tích cú pháp của giá trị %s: « %d »

en: configuration error - cannot parse %s value: '%s'
vi: lỗi cấu hình — không thể phân tích cú pháp của giá trị %s: « %s »

en: configuration error - unknown item '%s' (notify administrator)
vi: lỗi cấu hình: không rõ mục « %s » (báo quản trị).

en: crypt method not supported by libcrypt? (%s)
vi: Phương pháp mã hoá không được libcrypt hỗ trợ ? (%s)

en: delete administrative member '%s'?
vi: xóa thành viên quản trị « %s » không?

en: delete line '%s'?
vi: xóa dòng « %s » không?

en: delete member '%s'?
vi: xóa thành viên « %s » không?

en: duplicate group entry
vi: mục nhập nhóm trùng

en: duplicate password entry
vi: mục nhập mật khẩu trùng

en: duplicate shadow group entry
vi: mục nhập nhóm bóng trùng

en: duplicate shadow password entry
vi: mục nhập mật khẩu bóng trùng

en: failed to change mailbox owner
vi: lỗi thay đổi chủ hộp thư

en: failed to rename mailbox
vi: lỗi thay đổi tên của hộp thư

en: group %s has an entry in %s, but its password field in %s is not set to 'x'
vi: nhóm %s có một mục nhập trong %s, còn trường mật khẩu trong %s không phải được đặt thành « x »

en: group %s: no user %s
vi: nhóm %s: không có người dùng %s

en: invalid group ID '%lu'
vi: mã số nhóm không hợp lệ « %lu »

en: invalid group file entry
vi: mục nhập tập tin nhóm không hợp lệ

en: invalid group name '%s'
vi: tên nhóm không hợp lệ « %s »

en: invalid password file entry
vi: Mục nhập tập tin mật khẩu không hợp lệ

en: invalid shadow group file entry
vi: mục nhập tập tin nhóm bóng không hợp lệ

en: invalid shadow password file entry
vi: mục nhập tập tin mật khẩu bóng không hợp lệ

en: invalid user ID '%lu'
vi: mã số người dùng không hợp lệ « %lu »

en: invalid user name '%s'
vi: tên người dùng không hợp lệ « %s »

en: login time exceeded
vi: vượt quá thời gian đăng nhập

en: login:
vi: đăng nhập:

en: login: PAM Failure, aborting: %s
vi: login: (đăng nhập) PAM bị lỗi nên hủy bỏ : %s

en: login: abort requested by PAM
vi: login: (đăng nhập) PAM đã yêu cầu hủy bỏ

en: never
vi: chưa bao giờ

en: no change
vi: chưa thay đổi gì

en: no matching group file entry in %s
vi: không có mục nhập tập tin nhóm tương ứng trong %s

en: no matching password file entry in %s
vi: không có mục nhập tập tin mật khẩu tương ứng trong %s

en: passwd: %s
vi: passwd: (mật khẩu) %s

en: passwd: pam_start() failed, error %d
vi: passwd: pam_start() (mật khẩu: bắt đầu pam) đã thất bại với lỗi %d

en: passwd: password unchanged
vi: passwd: chưa thay đổi mật khẩu

en: passwd: password updated successfully
vi: passwd: mật khẩu đã được cập nhật

en: password must be changed
vi: mật khẩu phải thay đổi

en: rotated
vi: đã xoay

en: setfscreatecon () failed
vi: setfscreatecon () bị lỗi

en: shadow group %s: no administrative user %s
vi: nhóm bóng %s: không có người dùng quản trị %s

en: shadow group %s: no user %s
vi: nhóm bóng %s: không có người dùng %s

en: too many groups
vi: quá nhiều nhóm

en: too short
vi: quá ngắn

en: too similar
vi: quá tương tự

en: too simple
vi: quá đơn giản

en: user %s has an entry in %s, but its password field in %s is not set to 'x'
vi: người dùng %s có một mục nhập trong %s, còn trường mật khẩu trong %s không phải được đặt thành « s »

en: user %s: last password change in the future
vi: người dùng %s: lần thay đổi mật khẩu cuối cùng nằm trong tương lai

en: user '%s': directory '%s' does not exist
vi: người dùng « %s »: thư mục « %s » không tồn tại

en: user '%s': no group %lu
vi: người dùng « %s »: không có nhóm %lu

en: user '%s': program '%s' does not exist
vi: người dùng « %s »: chương trình « %s » không tồn tại
